Mất giấy phép kinh doanh

Question

Tôi: Nguyễn Thị Kiều Linh – TP Kon Tum, tỉnh Kon Tum, cho tôi hỏi quý cơ quan: Gia đình tôi đang kinh doanh dịch vụ karaoke, do quá trình sửa chữa, nâng cấp cơ sở kinh doanh nên làm mất giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh trật tự do Phòng Cảnh sát Quản lí hành chính về trật tự xã hội – Công an tỉnh Kon Tum cấp ngày 10/11/2011. Nhưng cho đến hôm nay, hộ kinh doanh của gia đình tôi vẫn chưa trình báo với Cơ quan Công an về việc mất Giấy chứng nhận. Vậy tôi muốn biết hộ kinh doanh của gia đình tôi có vi phạm hay không? Có bị xử phạt không?

Đã trả lời 0
Quản Trị 1 năm 1 Trả lời 61 lượt xem

Trả lời ( 1 )

  1. Theo nội dung Anh/ chị trình bày thì hộ kinh doanh của Anh/ chị vi phạm quy định tại điểm c- Điều 11- Nghị định 167/2013/NĐ-CP ngày 12/11/2013: “Không thông báo ngay cho cơ quan thẩm quyền về việc mất Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh trật tự”, mức xử phạt là phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng.

    Câu trả lời tốt nhất